shafi-banner

1. Lokacin karyawa

Lokacin lalacewa na babur lokaci ne mai matukar mahimmanci, kuma shigar da farkon kilomita 1500 na sabon babur na da matukar muhimmanci.A wannan mataki, ana ba da shawarar kada a yi amfani da babur a cikakken kaya, kuma gudun kowane kayan aiki kada ya wuce iyakar wannan kayan kamar yadda zai yiwu, wanda zai iya inganta rayuwar babur.

2. Preheating

Yi zafi a gaba.Lokacin hawan babur a lokacin rani, yana da kyau a yi dumi na kusan minti 1, kuma fiye da minti 3 a cikin hunturu, wanda zai iya kare sassa daban-daban na babur.

Lokacin da babur ɗin ya ɗumama, yakamata a gudanar da shi cikin sauri marar aiki ko kuma a cikin ƙananan gudu tare da ƙaramin maƙura.A lokacin dumi, ana iya amfani da shi tare da maƙura da maƙura don kula da dumama ba tare da tsayawa ba, kuma lokacin dumi bai kamata ya yi tsayi da yawa ba.Lokacin da injin ya ɗan ɗanɗana zafin jiki, zai kuma iya cire mashin ɗin farko (don hana tsayawa) kuma yana tuƙi a hankali cikin ƙananan gudu.A lokacin dumama, ma'aunin za a iya ja baya a hankali kuma gaba ɗaya don yin aiki akai-akai dangane da tsayayyen aikin injin.Kada a buga motar da babban maƙura lokacin da ake yin zafi sosai, wanda zai ƙara lalacewa kuma yana iya haifar da gazawa mai tsanani.

3. Tsaftacewa

Lokacin hawa babur, da fatan za a kula da tsaftacewa akai-akai don rage tarin ƙura a kan babur da inganta ingantaccen amfani da babur.

4. Add man shafawa

Sauya man babur ya kamata a yi la'akari da nisan mil, yawan amfani, lokacin mai da ingancin mai.Ainihin kulawa ya dogara ne akan nisan miloli.A cikin yanayi na al'ada, ana ba da shawarar maye gurbin man babur kowane kilomita dubu bisa ga lokacin gudu na sabuwar motar.Idan lokacin gudu-in ya wuce, har ma da ma'adanai na yau da kullun, mai da muke ƙarawa a cikin injin zai iya kasancewa a cikin kilomita 2000.

5. Buɗe sauyawa ba tare da gaggawa ba

Lokacin da kuke shirin hawan babur a kowace rana, fara kunna na'urar ba tare da gaggawa ba.Mataki na farko a kan lever na feda na sau da yawa, ta yadda Silinda zai iya ɗaukar cakuda mai ƙonewa, sa'an nan kuma kunna maɓallin zuwa wurin kunnawa, sannan ya fara motar.Wannan ya dace musamman don babur farawa a cikin hunturu.

6. Taya

Tayoyin babura da ke yin mu’amala da hanyoyi daban-daban a kullum, na amfani ne da duwatsu da gilasai sukan lalace.Matsayin aikinsu yana shafar kulawar direba da jin daɗin abin hawa kai tsaye.Don haka, duba tayoyin babur kafin hawa na iya taimakawa inganta yanayin tsaro.


Lokacin aikawa: Fabrairu-02-2023